ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกวินธิดา นามวงษา |
1. นางอรัญญากร มาศรี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงธยานี บอมโคตร 2. นายรชต ใยแก้ว |
1. นางสาวกุลปริยา โอบโคกสูง 2. พระชัชวาล อภิญาณกวี สงด้วง |
3 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวกรนันท์ จันมะโฮง 2. เด็กหญิงปิยะธิดา ใจสัตย์ 3. นางสาวไอลดา สุภาพ |
1. นางสาวชุติกาญจน์ พงษ์โพธิ์ชัย 2. นางจิราภรณ์ สารแสน |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกรรณิกา ผ่องเสียง 2. นางสาวจันจิรา คำหล้า 3. นางสาวสุจิตตรา อัมวรรณ |
1. นางแพรพรรณ สมทรัพย์ 2. นางสาวสุพัตรา ตูมโฮม |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงกมลชนก ชัยสาร |
1. นางจิราภรณ์ สารแสน |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
10 |
1. เด็กชายจักรวิชญ์ สรกลาง 2. เด็กหญิงประภัสสร ทองสิงห์ |
1. นางสาวชุติกาญจน์ พงษ์โพธิ์ชัย 2. นางจิราภรณ์ สารแสน |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
91.3 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกรรณิกา อุดมพืช |
1. นายธนสิทธิ์ ธนสีลังกูร |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
85.67 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวประภาพร แสนโคก |
1. นางสาวอังศุมารินทร์ พรมแพง |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
83.75 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงจิรนันท์ ภูขำ 2. เด็กชายฉัตรมงคล วรรณภักดี |
1. นายณัฐดนัย วันตะโพธิ์ 2. นายธนวัฒน์ พระจันทร์ |
10 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงศศินิภา อินทปัญญา |
1. นางรัชนีย์ วงศ์ไกรสิน |
11 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวลลิตา จันทะหา |
1. นางรัชนีย์ วงศ์ไกรสิน |
12 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงภัคจิรา เพ็งวิชัย |
1. นางรัชนีย์ วงศ์ไกรสิน |
13 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวชลธิชา อรัญโชติ |
1. นางรัชนีย์ วงศ์ไกรสิน |
14 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวจิรวรรณ คำป้อง |
1. นายธีรวัฒน์ บรรยง |
15 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
82.66 |
ทอง |
7 |
1. นายณัฐดนัย ปาลสาร |
1. นายธีรวัฒน์ บรรยง |
16 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
84.6 |
ทอง |
5 |
1. นายสรยุทธ โยธชัย |
1. นางธีรวัฒน์ บรรยง |
17 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
12 |
1. เด็กหญิงฐิตินันท์ นันทะไสย์ 2. เด็กหญิงสุภัชญา แสงโคตร |
1. นางวรกร ตรีเดช 2. นางสาวณัฏฐิกา ศรีพุทธา |
18 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
12 |
1. นางสาวหทัยกาญจน์ อรินทร์ชัย |
1. นางวรกร ตรีเดช |
19 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกัมปนาท สีทัดยศ 2. เด็กชายจักริน เคนบู 3. เด็กชายธนากร กัลป์หากุล |
1. นายวิเชต ศรีทองคง 2. นายอดิศักดิ์ ภูนิละมัย |
20 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชัยมงคล ตูมโฮม 2. นายวิชาญ ศรีแก้ว 3. นายเศรษฐศักดิ์ นารี |
1. นายวิเชต ศรีทองคง 2. นายอดิศักดิ์ ภูนิละมัย |